SHEREHE

Jacob Zuma Hajali Kelele Za Kuzomewa…..Asema Nchi Yake Ni Ya Kidemokrasia

on

Rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma amesema hana tatizo baada ya kuzomewa wakati wa maadhimisho ya siku ya kimataifa ya wafanyakazi akisema kuwa nchi hiyo ni ya demokrasia na wala sio ya kiimla.”Utakubali kuwa nchi yenye viongozi wa kiimla, hakutakuwa na maandamano wala kuzomea,” bwana Zuma aliwaambia waandishi wa habari.Katika nchi isiyo na demokrasia, kutakuwa na rais mwenye hasira akiamrisha polisi kuwakamata watu hawa.

Wafanyakazi walimkemea Bwana Zuma na kumtaka ajiuzulu.

Akijibu, bwana Zuma alisema, “Nina furaha sana kuwa watu wa Afrika Kusini wamekomaa kidemokrasia na wana rais ambaye wanaweza kumzungumzia chochote walicho nacho akilini mwao.”Alionekana kupuuzilia mbali uwezekano wa kuondoka madarakani, akisema kuwa katika nchi yenye demokrasia viongozi hupigiwa kura kuingia na kuondoka madarakani.

Bwana Zuma amekuwa chini ya shinikizo kutoka kwa makundi kadha vikiwemo vyama vya wafanyakazi, biashara kubwa, vyama vya upinzai na wanachama wa chama chake.Ameandamwa na sakata za ufisadi wakati wa kipindi chake na kuzua shutuma baada ya kumfuta waziri wake wa fedha aliyekuwa akiheshimiwa mnamo mwezi Machi.Bwana Zuma anasema hajafanya lolote baya.

ADD YOUR COMMENTS

299 Comments

  1. Lelio Junior

    November 3, 2017 at 6:36 pm

    It’s really very complex in this busy life to listen news
    on Television, thus I just use web for that reason, and
    get the newest information.

  2. Pingback: Dadado Veig

  3. Pingback: tercio borlenghi jr

  4. Pingback: Jose Wilame Araujo Rodrigues

You must be logged in to post a comment Login